
 

 

 
 

 

 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA MSAJILI WA HAZINA 
 

TANGAZO LA SHINDANO LA UBUNIFU WA NEMBO 

 

Ofisi ya Msajili wa Hazina inapenda kuwaalika wabunifu wa nembo katika shindano la 

kubuni  nembo rasmi ya Ofisi ya Msajili wa Hazina (OMH) ambayo itazingatia dira, 
dhima na majukumu ya Ofisi. 
 

Sifa za nembo 

 

1. Nembo inatakiwa iwe rahisi kutambulika na kusomeka iwapo itatumika katika maeneo 
tofauti kama vile vyombo vya usafiri, mabango, majengo, tovuti, mavazi, mikoba, 
“Business Card”, matangazo ya televisheni na mitandao ya kijamii, pamoja na 

machapisho mengine. 
2. Nembo iwe na rangi inayovutia na kuleta maana kwa kuzingatia dira, dhima na 

majukumu ya Ofisi, na kuambatanisha namba za rangi zinazotambuliwa na kompyuta 
“color code” (RGB/CMYK).  
 

 
Vigezo vitakavyotumika katika kumchagua mshindi 

 
a. Urahisi wa Kutambulika: Nembo inapaswa kuwa wazi na inayoweza 

kutambulika kwa urahisi kwa matumizi mbali mbali kama ilivyoelezwa katika 

kifungu cha 2.  
b. Maelezo ya maandishi na maana yake: Ubunifu huu unapaswa kuambatana 

na maelezo ya maandishi na maana ya kila alama iliyopo kwenye nembo.  
c. Uhalisia wa Ubunifu: Ubunifu utakaowasilishwa ni lazima uwe halisi na uwe 

umebuniwa na aliyetuma ubunifu huo na usiwe wa kunakili ubunifu wowote 

kutoka ndani au nje ya nchi.  
d. Lugha: Maneno yote au alama yoyote itakayotumika inapaswa kuwasilishwa 

na tafsiri yake katika lugha ya Kishwahili na Kiengereza.  
 

Angalizo 

 
 

a. Ofisi ya Msajili wa Hazina itakuwa na haki ya kuisajili nembo 
itakayochaguliwa kama alama yake ya huduma.  

b. Nembo inapaswa kuwasilishwa katika “format” ya PDF, PNG, na JPEG 

c. Uamuzi wa Jaji wa shindano hili ndio utakuwa uamuzi wa mwisho  
 

Zawadi: 

 
Mshindi wa shindano hilo atazawadiwa fedha taslimu baada ya Menejimenti kuridhia 

na muhusika kuidhinisha juu ya matumizi ya Nembo.  
 

 
 



 

Mawasiliano 

Kila Mbunifu atapaswa kutuma nembo yake pamoja na barua ya kuwasilisha nembo hiyo 
kwa Ofisi ya Msajili wa Hazina ikionesha: Jina kamili, picha ya ukubwa wa passpoti ya 

muhusika, namba ya simu pamoja na anuani ya makazi. Nembo hiyo itumwe kupitia barua 
pepe ya alex.malanga@tro.go.tz kabla ya saa 11:00 jioni ya tarehe 28/02/2025.  

Tangazo hili linapatikana pia katika tovuti (www.tro.go.tz) na akaunti ya Instagram 
(ofisi_ya_msajili_wa_hazina) ya Ofisi ya Msajili wa Hazina. 

  

Nehemiah Mchechu 
MSAJILI WA HAZINA 
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